| | | | |
Vietnamese
English
DANH MỤC MENU
LIÊN KẾT
THÔNG TIN CẦN BIẾT
BỘ ĐẾM TRUY CẬP
 
Hôm nay: 1
Tất cả: 93.008.220
 
 
VĂN MINH ĐÔ THỊ - Ý KIẾN NGƯỜI DÂN

UBND tỉnh trả lời kiến nghị của cử tri về vấn đề mở rộng địa giới hành chính TP. Vinh

Cử tri thành phố Vinh đề nghị UBND tỉnh quan tâm thực hiện việc mở rộng địa giới hành chính thành phố Vinh theo quy hoạch. Nội dung này đã được đặt ra nhưng đến nay việc triển khai thực hiện còn chậm.

Toàn bộ mẫu nước máy ở Vinh đều có kết quả xét nghiệm không đạt

Kết quả xét nghiệm nước sinh hoạt ở TP Vinh mới nhất cho thấy, cả 3 mẫu nước được lấy đều không đạt chất lượng.

Nhiều người dân thành phố Vinh bức xúc vì nước sinh hoạt bẩn, có mùi tanh

Chỉ trong vòng chưa đến một ngày, đã có đến 188 người gọi điện tới đường dây nóng của công ty cấp nước để phản ánh tình trạng nước bẩn.

Nhịp sống đô thị: Bất cập tên đường, số nhà ở thành phố Vinh

Đô thị văn minh phải gắn với hệ thống tên đường phố và số nhà được sắp xếp đúng quy định; góp phần thực hiện tốt công tác quản lý đô thị, quản lý hành chính. Tuy nhiên, ở thành phố Vinh hiện nay vẫn còn tình trạng "nhà không số, phố không tên"; ảnh hưởng đến hiệu quả công tác quản lý về nhà ở, đất đai, dân cư và nhu cầu giao dịch của người dân trong cuộc sống hằng ngày

Công an Nghệ An: Thủ tục mới nhất 2020 lĩnh vực Kinh doanh có điều kiện về ANTT

Công an Nghệ An: Thủ tục mới nhất 2020 lĩnh vực Kinh doanh có điều kiện về ANTT

Sớm di dời cột đèn chiếu sáng và cây xanh che khuất tầm nhìn

Đây là ý kiến của nhiều người dân đang sinh sống tại ngõ 3, đường Nguyễn Kiệm (khối 8, phường Trường Thi, TP Vinh). Qua ghi nhận thực tế hiện trường chúng tôi thấy, ý kiến nói trên của người dân là có cơ sở.

Xây dựng tuyến đường Tản Đà, phường Quán Bàu (thành phố Vinh): Dân... lại phàn nàn

Liên quan đến việc thực hiện bảo vệ quy hoạch tuyến đường Tản Đà (TP. Vinh), cách đây 2 năm, người dân tổ 7, khối 2, phường Quán Bàu đã từng có những băn khoăn gửi đến Báo Nghệ An. Đầu tháng 7 này, khi tuyến đường Tản Đà được thi công xây dựng, người dân nơi đây lại tiếp tục có ý kiến phàn nàn...

Đảm bảo quy hoạch khi nâng cấp đường Nguyễn Lương Bằng

Đây là kiến nghị của người dân có nhà ở phía Đông tuyến đường Nguyễn Lương Bằng, P. Quán Bàu, TP. Vinh gửi đến Báo Nghệ An. Qua tìm hiểu, cho thấy kiến nghị này hoàn toàn xác đáng!

TP Vinh: Bất cập các điểm trung chuyển rác gần khu dân cư

Theo thống kế thì ở thành phố Vinh mỗi ngày người dân xả ra môi trường gần 300 tấn rác thải. Lượng rác này được thu gom vận chuyển về 168 điểm trung chuyển.

 1 

THÔNG TIN CẦN BIẾT
Lịch công tác UBND
Văn bản pháp quy
Văn phòng điện tử
Dịch vụ công trực tuyến
Album ảnh Nghệ An
Truyền hình TP Vinh
Liên hệ - Góp ý
Phiên bản Mobile
TRUYỀN HÌNH TP VINH
Loading the player...
LIÊN KẾT WEBSITE
  Typhu88trực tiếp bóng đáF88SO1.COMhttps://vn888club.net/188BETsin88 SHBETF8BEThttps://kucasino.dayBK8789betnhacaiuytinst666i9betHi88Jun88https://kubet.azbàn ănkệ rượukệ đa năng  
 
TRANG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ THÀNH PHỐ VINH
Giấy phép số: 253/GP-TTĐT ngày 19/11/2010 do Bộ Thông tin và truyền thông cấp
Cơ quan chủ quản: UBND TP Vinh - Địa chỉ: Số 27 Đường Lê Mao – TP Vinh. 
Hotline: 02383.840.039; 02383. 842574    Mail: Vinhcity.ptth@gmail.com
Chịu trách nhiệm chính: Ông Trần Ngọc Tú – Chủ tịch UBND Thành phố Vinh


Thiết kế Website