| | | | |
Vietnamese
English
DANH MỤC MENU
LIÊN KẾT
THÔNG TIN CẦN BIẾT
BỘ ĐẾM TRUY CẬP
 
Hôm nay: 14,393
Tất cả: 82,465,776
 
 
Bản in
Bộ Nội vụ trả lời về phụ cấp công vụ đối với cán bộ của các Hội
Tin đăng ngày: 20/6/2014 - Xem: 1504
 

Ông Trần Hữu Vinh (vinhdc1980@...) được nhận công tác tại Văn phòng Hội Liên hiệp Văn học Nghệ thuật tỉnh Nghệ An theo quyết định của Sở Nội vụ, hưởng lương bậc 4, hệ số 3,33, mã ngạch 01.003. Hiện ông Vinh và các cán bộ công tác tại Văn phòng Hội không được hưởng phụ cấp công vụ.

Ông Vinh cho rằng, cán bộ, nhân viên làm việc tại đây đều làm việc chuyên trách, chịu sự điều động, luân chuyển của Sở chuyên ngành và UBND tỉnh nên thuộc đối tượng hưởng phụ cấp công vụ. Ông Vinh hỏi, việc các cán bộ Văn phòng Hội Liên hiệp Văn học Nghệ thuật tỉnh không được hưởng phụ cấp công vụ có đúng không?

Về vấn đề này, Bộ Nội vụ giải đáp như sau:

Thể chế hoá Kết luận số 20-KL/TW ngày 28/1/2008 của Hội nghị Trung ương 6 khoá X về chính sách tiền lương, bảo hiểm xã hội và trợ cấp ưu đãi người có công giai đoạn 2008 - 2012, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 57/2011/NĐ-CP ngày 7/7/2011 và Nghị định 34/2012/NĐ-CPngày 15/4/2012 (thay thế Nghị định số 57/2011/NĐ-CP) về chế độ phụ cấp công vụ.

Theo đó, chế độ này áp dụng đối với cán bộ, công chức, người hưởng lương hoặc phụ cấp quân hàm từ ngân sách nhà nước làm việc trong các cơ quan của Đảng Cộng sản Việt Nam, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội ở Trung ương, ở tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương, ở huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh, ở xã, phường, thị trấn và lực lượng vũ trang (bao gồm cả công chức quy định tại Điều 12 Nghị định06/2010/NĐ-CP ngày 25/1/2010 của Chính phủ quy định những người là công chức và Thông tư số 08/2011/TT-BNV ngày 2/6/2011 của Bộ Nội vụ hướng dẫn một số điều của Nghị định số 06/2010/NĐ-CP, cụ thể là công chức được cấp có thẩm quyền của Đảng, Nhà nước luân chuyển giữ các chức vụ chủ chốt tại tổ chức chính trị - xã hội nghề nghiệp, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp do các tổ chức đó trả lương).

Căn cứ quy định nêu trên thì người làm việc tại Hội Liên hiệp Văn học Nghệ thuật tỉnh Nghệ An không phải là công chức luân chuyển quy định tại Điều 12 Nghị định 06/2010/NĐ-CP và Thông tư số 08/2011/TT-BNV, nên không thuộc đối tượng áp dụng chế độ phụ cấp công vụ.

Chinhphu.vn

  Các bài mới:
Phường Bến Thủy- Lữ đoàn 873 ký kết xây dựng mô hình dụng cụ TDTT cộng đồng(13/12/2019)
Đảng uỷ xã Nghi Kim trao huy hiệu Đảng cho các đảng viên và tổng kết công tác Đảng(13/12/2019)
TP Vinh: Khai mạc Hội khỏe Phù Đồng lần thứ XVI năm 2019(13/12/2019)
Chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Xuân Sơn nhấn mạnh 3 nhiệm vụ trọng tâm sau kỳ họp thứ 12(12/12/2019)
HĐND tỉnh Nghệ An thông qua 22 nghị quyết kinh tế - xã hội(12/12/2019)
TP. Vinh - Nghệ An: Thẩm mỹ viện tràn lan nhưng mới chỉ 4 cơ sở được cấp phép(12/12/2019)
Nhiều biện pháp thúc đẩy cải cách hành chính tại Công an TP Vinh(11/12/2019)
Không thể quy định mức hỗ trợ hàng tháng cho từng chức danh tham gia công việc khối, xóm, bản(11/12/2019)
  Văn hóa - Thông tin:
Danh sách cơ quan đại diện các cơ quan báo chí hoạt động trên địa bàn tỉnh Nghệ An (9/1/2019)
Dỡ bỏ biển cấm dừng, cấm đỗ xe trên đường Lê Mao (TP Vinh) (12/1/2018)
Ban hành Quy chế về công tác thi đua, khen thưởng trên địa bàn tỉnh (5/11/2015)
Ban hành Quy định thực hiện cơ chế một cửa, cơ chế một cửa liên thông tại các cơ quan, đơn vị trên địa bàn tỉnh (29/10/2015)
Bằng đại học ngắn hạn tương đương trình độ nào? (30/6/2015)
QUYẾT ĐỊNH Về việc phê duyệt Đề án tổ chức Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả theo cơ chế một cửa của Sở Thông tin và Truyền thông, tỉnh Nghệ An (23/8/2013)
Họp xét đề nghị công nhận danh hiệu khối xóm văn hoá (23/5/2012)
Kiểm tra khối, xóm đăng ký xây dựng danh hiệu văn hoá (23/5/2012)
PHIẾU TIẾP NHẬN HỒ SƠ Về việc công nhận danh hiệu khối (xóm) văn hóa. (23/5/2012)
Thông tư số 01/2011/TT-BNV ngày 19 tháng 01 năm 2011 của Bộ Nội vụ về việc hướng dẫn thể thức và kỹ thuật trình bày văn bản hành chính (11/5/2011)
THÔNG TIN CẦN BIẾT
Lịch công tác UBND
Văn bản pháp quy
Văn phòng điện tử
Dịch vụ công trực tuyến
Album ảnh Nghệ An
Truyền hình TP Vinh
Liên hệ - Góp ý
Phiên bản Mobile
TRUYỀN HÌNH TP VINH
Loading the player...
LIÊN KẾT WEBSITE
     
 
TRANG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ THÀNH PHỐ VINH
Giấy phép số: 253/GP-TTĐT ngày 19/11/2010 do Bộ Thông tin và truyền thông cấp
Cơ quan chủ quản: UBND TP Vinh - Địa chỉ: Số 27 Đường Lê Mao – TP Vinh. 
Hotline: 02383.840.039; 02383. 842574    Mail: Vinhcity.ptth@gmail.com
Chịu trách nhiệm chính: Ông Trần Ngọc Tú – Chủ tịch UBND Thành phố Vinh


Thiết kế Website